Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
cơ hội nghề nghiệp cho các bạn sinh viên  3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
cơ hội nghề nghiệp cho các bạn sinh viên  3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ngthki

Ban ĐH
 Ban ĐH
Việc làm hiện là mối quan tâm hàng đầu của đại bộ phận sinh viên mới ra trường xung quanh vấn đề việc làm và tình trạng khó khăn tìm việc làm của sinh viên còn nhiều vấn đề cần được quan tâm giải quyết. nhất là sinh viên Lý Sơn.

Một thực tế là giữa lý thuyết và thực hành là hai vấn đề hoàn toàn khác nhau, là một sinh viên giỏi trong nhà trường nhưng chưa hẳn giỏi trong môi trường công việc thức tế. thực tế công việc đòi hỏi sự nhạy bén, nhanh nhặn nhất là mọi tình huống cần ứng xử nhanh, nhưng theo thói quen quán tính các sinh viên luôn đi theo sách vở, và mất thời gian đào tạo chính vì lẽ đó mà các nhà tuyển dụng “ ngại” tuyển sinh viên mới ra trường, các doanh nghiệp cần những nhân viên thực thụ đem lại lợi ích cho doanh nghiệp mình, nhwung thử đặt vấn đề nếu các sinh viên mới ra trường đi xin việc không một doanh nghiệp nào nhận vào thì sao có được kinh nghiệm. Nhưng qua sự quen biết giới thiệu của các anh chị đã từng là nhân viên các doanh nghiệp sẽ hiểu hơn về tâm lý các nhà tuyển dụng, cũng như quen biết bằng nhiều mối quan hệ khác sẽ giới thiệu cho các bạn sinh viên tiếp cận với doanh nghiệp.

Vì vậy mục “ cơ hội nghề nghiệp – thực tập – phòng trọ” là nơi để các bạn đưa lên những thông tin về nơi đang cần tuyển nhân viên, phòng trọ hoạc giới thiệu nơi thực tập cho các bạn sinh viên Lý Sơn chúng ta; và là nơi tư vấn việc làm; các bạn sinh viên bày tỏ nguyện vọng tại đây.
Chúc các bạn thành công!

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
có lí lắm ! nên mở thêm mục "cơ hội nghề nghiệp – thực tập – phòng trọ" .Đây là vấn đề rất cần đó .quyết định vậy đi ,chứ mình thấy vô trang web lyson.tk chỉ có đọc thông tin và nói chuyện bà tám ko cung nhàm quá .

http://vuongquoctoi.tk/

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
ai Trai có làm mục đó rồi mà, do các bạn không để ý thôi...
nói thì đã lắm nhưng chẳng ai chịu đưa lên, nói thì phải đi đôi với làm chứ....
Lúc nào cũng nói phải đưa thông tin tìm việc lên mà thấy chẳng có ai đưa lên là cty nào đang tuyển dụng..., 4rum mình cũng nhiều người cần việc lắm đó, ai khởi sướng thông tin này đề nghị cho hỏi, mình có đứa bạn đang cần việc lắm, ở đâu và cty nào đang tuyển cho mình giới thiệu bạn mình với...??? :

ngthki

Ban ĐH
 Ban ĐH
cuhjmf anh trai làm ra mục này chứ ai. Nhưng ko ghi bài thì mãi m,ãi nó cũng trong đó thôi

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Mình còn là sinh viên nhưng mình thấy mục này thực là rất quan trọng đấy các bạn à.
Tuy mình chưa đóng góp được gì ở mục này nhưng mình hy vọng nó sẽ phát triển mạnh trong thời gian gần nhất.
Hãy các bạn! Ai biết thông tin gì về
"cơ hội nghề nghiệp – thực tập – phòng trọ" thì hãy nhanh tay box lên nhé!
Thay mặt mọi người xin cảm ơn trước!

kity

kity
Tiều ngư
Tiều ngư
mấy đồng chí coi có cty nào tuyển ky su xay dung k woa

haidaoquetoi

haidaoquetoi
Level 2
Level 2
Có cty nào tuyển kỹ sư CƠ KHÍ không cho minh biết được không các bạn cảm ơn nhiều

doanthanhdat

doanthanhdat
Tiều ngư
Tiều ngư
DỊCH VỤ CHUYỂN QUÀ TẬN NƠI
Địa chỉ: 968- quang Trung-Tp Quảng Ngãi
Chúng tôi xin thông báo:
Cần tuyển 2 nhân viên có hộ khẩu thường trú tại huyện Lý Sơn, co độ tuổi từ 16t trở lên
Yêu cầu: Có phương tiện đi lại, thông thạo địa hình( ưu tiên các bạn là sinh vien học sinh)
Mọi chi tiết tuyển dụng xem tại: dichvuchuyenqua.tk/
Hoặc qua đt: 012 6656 36 46 găp anh đạt
01676 833 566 ( gặp Khương)
yahoo: sincodon.onet

quochung995

quochung995
Level 1
Level 1
các bạn chỉ cần đăng trên báo mua bán hoặc trên trang web việc làm thì cty sẽ gọi các bạn.

phamtanquang

phamtanquang
Tiều ngư
Tiều ngư
theo tôi thi chúng ta cần sự trơi giúp của những đàng anh đã thanh công trong sự nghiệp giúp đở,nhưng để làm được thì phải xem khả năng ngoại giao của ban quảng trị thế nào đã,vì Lý Sơn mình củng có rất là nhiêu đàng anh thanh đạt

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
phamtanquang đã viết:theo tôi thi chúng ta cần sự trơi giúp của những đàng anh đã thanh công trong sự nghiệp giúp đở,nhưng để làm được thì phải xem khả năng ngoại giao của ban quảng trị thế nào đã,vì Lý Sơn mình củng có rất là nhiêu đàng anh thanh đạt
Đừng nghĩ BQT phải có trách nhiệm Bạn nhá . Chúng Tôi chỉ hỗ trợ tài nguyên diễn đàn và giúp đỡ ở mức có thể , dựa trên những mối quan hệ cá nhân những thành viên trong diễn đàn nhằm giúp những thành viên đang có nhu cầu tìm việc và tuyển dụng. Phương châm làm việc của 4 rum là trên tinh thần vì quê hương con người Lý Sơn ...." tình người".

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]