Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Ý nghĩa về Username của bạn! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Ý nghĩa về Username của bạn! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 12:00 pm

contraixudao

contraixudao
Ban ĐH
 Ban ĐH
Tình hình có rất nhiều đặt username rất độc đáo, lạ và rất ấn tượng, nhưng người ngoài không thể biết được. Các bạn có thể giải mã username của chính mình cho mọi người cùng biết được không?

Mình xin mở màn. Username của mình là contraixudao = con trai xứ đảo. Mình là con trai ở xứ đảo Lý Sơn đó!

http://www.pohand.com.vn

2Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 12:09 pm

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Tiếp sau anh contraixudao ,mình Starfish là Sao Biển . Mình ở Lý Sơn , quá trời Sao Biển , nói tới Sao Biển phải nói tới xứ đảo !!!

http://letot.chaoban.info

3Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 12:26 pm

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Hahaha góp thêm chút cho vui .
ngocthau => là tên mình .
007 => tên 1 bộ phim ( điệp viên 007 ) châu tinh trì đóng ( cười bể bụng) mà mình lại thix xem phim châu tinh trì đóng thui, hâm mộ, thần tượng . hehehe...
==>> lấy ngocthau007. có ý kiến đi, rùi mềm Hahaha kaka

https://www.facebook.com/

4Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 2:26 pm

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
cái user của em (angel_cry) chắc ai cũng biết nghĩa của nó rùi ! nhưng nó còn một nghĩa tượng trưng - bất hạnh trong hạnh phúc = > cuộc đời toàn màu đen :( hic hic !hạnh phúc ko trọn vẹn !nghe cũng không được menly cho lắm ! nhưng lỡ sài mail thế rùi ! nên sẵn lấy luôn !

5Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 2:31 pm

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
ngocthau007 đã viết: Hahaha góp thêm chút cho vui .
ngocthau => là tên mình .
007 => tên 1 bộ phim ( điệp viên 007 ) châu tinh trì đóng ( cười bể bụng) mà mình lại thix xem phim châu tinh trì đóng thui, hâm mộ, thần tượng . hehehe...
==>> lấy ngocthau007. có ý kiến đi, rùi mềm Hahaha kaka
series điệp viên 007 của HOLLYWOOD hay hơn , hoành tráng hơn nhiều ! ka ka Hahaha thích nhất mấy tập của daniel craig thủ vai ! quá tuyệt vời luôn !

6Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 2:42 pm

Cu Đời

Cu Đời
Level 1
Level 1
Cu Đời - cái Nickname từ mới chào đời (kiểu như cu Đen, cu Tí, cu Tèo...kha kha

7Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 4:34 pm

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Nick tui thì chẵng hay cho lắm, nhưg tui thích nhất ng ta gọi tui là Davidcuong. Vì từ khi tui bước chân vào lớp 13 có đứa bạn gọi tui là Davidcuong từ đó tui có biệt danh Davidcuong nên tui lấy tên Davidcuong_Lyson luôn, đơn giản nhưng ko đụng hàng. hjjjj.....af mấy bác mình đỗi tên nick đc ko nhỉ?

http://vuongquoctoi.tk/

8Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 4:59 pm

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Thanh là yênbình.
Hải là đại dương, biển cả bao la
"thanhhai" là đại dương yên bình.

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

9Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 5:06 pm

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Davidcuong_lyson đã viết:Nick tui thì chẵng hay cho lắm, nhưg tui thích nhất ng ta gọi tui là Davidcuong. Vì từ khi tui bước chân vào lớp 13 có đứa bạn gọi tui là Davidcuong từ đó tui có biệt danh Davidcuong nên tui lấy tên Davidcuong_Lyson luôn, đơn giản nhưng ko đụng hàng. hjjjj.....af mấy bác mình đỗi tên nick đc ko nhỉ?
sao anh không lấy nick là cuong_dollar cho oách ! hi hi Hahaha

10Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 5:11 pm

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
angel_cry đã viết:
Davidcuong_lyson đã viết:Nick tui thì chẵng hay cho lắm, nhưg tui thích nhất ng ta gọi tui là Davidcuong. Vì từ khi tui bước chân vào lớp 13 có đứa bạn gọi tui là Davidcuong từ đó tui có biệt danh Davidcuong nên tui lấy tên Davidcuong_Lyson luôn, đơn giản nhưng ko đụng hàng. hjjjj.....af mấy bác mình đỗi tên nick đc ko nhỉ?
sao anh không lấy nick là cuong_dollar cho oách ! hi hi Hahaha
Định lấy cuongdola nhưng vậy thì đụng hàng, nên đag muốn hỏi BQT đổi thành CuongEro cho thằng cuongdola tức chơi! đang chờ câu trả lời của BQT về việc đổi nick đây.

http://vuongquoctoi.tk/

11Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 5:36 pm

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
đổi thì được nhưng ko nên đâu, dù sao đó cũng là thương hiệu của mình rồi mà Hahaha

http://vn.360plus.yahoo.com/kata_1412646/

12Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 5:55 pm

Ω

Ω
Tiều ngư
Tiều ngư
Ω là thứ nguyên của điện trở keke

13Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sat Nov 27, 2010 8:17 pm

afc

afc
Level 6
Level 6
Tiếp theo thành viên ohm (Ω) -- Tức là nhà vật lý Georg Ohm

Mình là AFC :

....... Nguyên nhân là ra đời là : 3 người cùng chung lý tưởng ăn Bánh AFC

- AFC = Fải Ăn Chay ( với phương châm : sống tốt đạo đẹp đời )
- AFC = Fải Ăn Chơi ( với phương châm đẳng cấp, nên học tập đôi khi cần phải ăn chơi thả thích)
- AFC = Ăn Phải Chạy ( tức phương châm - ăn nhanh để tiết kiệm thơi gian cho việc học)

F viết tắt của từ FULL ( tức là Đầy .. là trưởng nhóm )
A : lấy từ đầu tiên của 24 chữ cái (tượng trưng cho người lớn tuổi nhất trong nhóm, thích làm ANH cả, nên lấy chữ cái A)
C : Viết tắt của CHA ( thành viên này trong nhóm rất thươn Cha - Mẹ, và muốn báo hiếu theo gương của Đức Mục Kiền Liên , nên đã lấy Từ Cha , làm mục đích của mình, và để ngắn gọn dể nhớ thì lấy chữ cái C)

-
Ý nghĩa về Username của bạn! 332918 ---- Và chúng tôi bắt đầu sắp xếp các chữ cái với nhau :

sau vài ngày suy nghỉ. chúng tôi đã viết định sắp xếp theo thứ tự AFC

- tại sao ? tại vì Chữ A là chữ cái đầu tiên. nên nếu tìm kiếm trong một danh sách gì đó.. thì Chữ A sẽ nằm ở đầu bảng danh sách.. (nên chúng tôi quyết định lấy chữ A làm đầu)

- Còn Chữ F và C.. chúng tôi dịch theo tiếng anh: Fan Club ( tức : câu lạc bộ người hâm mộ )

* * *
Cuối cùng : AFC đã ra đời với nghĩa dịch đầy đủ hơn là : Nhóm câu lạc bộ người hâm mộ A ........... Tức chúng tôi đặt vấn đề tìm kiếm người hâm mộ chúng tôi lên hàng đầu. (Để làm được điều đó . trước hết chúng tôi phải là người thật đầy đủ tài năng và tốt bụng , để mọi người hâm mộ = đồng nghĩa với vị trí đẳng cấp)
[b]
Ý nghĩa về Username của bạn! 454924 Ý nghĩa về Username của bạn! 454924 Ý nghĩa về Username của bạn! 454924

http://afc20809.blogspot.com

14Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sun Nov 28, 2010 2:06 pm

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
thanhduocanbinh:
Chắc mọi người nhìn qua cũng đã biết!
Thanhduoc: Thành Được - tên tôi thôi!
Anbinh: Xã An Bình quê tôi!
Nhưng cũng có một ý nghĩa khác sâu xa hơn.
1: Thành Được mãi yêu quê hương - An Bình.
2: Thành Được thích sống một cuộc sống thanh bình nơi quê đảo mà mỗi dịp về quê thì thích được đi dạo trên bãi cát trắng nhìn sóng biển vỗ lăn tăn (nếu có một người đi cùng thì càng tốt).
:ilove: kiss I LOVE AN BÌNH kiss

15Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sun Nov 28, 2010 3:40 pm

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Davidcuong_lyson đã viết:hjjjj.....af mấy bác mình đỗi tên nick đc ko nhỉ?
Em nghĩ là đổi thì được đó anh nhưng mà đỗi miễn phí thì ai đỗi cũng được cả, mà nếu như vậy thì 4rum sẽ loạn mất, vì thế muốn đỗi được nickname thì phải thông qua BQT và tốn không ít phí thì em nghĩ sẽ đổi được đó. hjhj... Nhưng nếu mà có người cần cái này thì sẽ có cơ hội để phát triển quỹ cho 4rum nữa rùi. hehe Hahaha

16Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sun Nov 28, 2010 5:02 pm

cobe_haidao

cobe_haidao
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Cobe_haidao
Cobe: Biệt danh mà mọi người thường hay gọi mình đó, đây là kỉ niệm trong chuyến đi tham quan Địa Đạo Củ Chi, một người khách lạ đã gọi mình là "cô bé", và thế là cái tên cobe đã được các bạn học trong lớp đặt làm biệt danh luôn.hihi
Haidao: chắc mọi người đều biết rùi nhỉ? (hihi)
Cobe_haidao = cô bé hải đảo: trong lòng lúc nào cũng yêu và nghĩ về quê hương của mình là Đảo Lý Sơn!

17Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sun Nov 28, 2010 7:09 pm

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
cobe_haidao đã viết: Cobe_haidao
Cobe: Biệt danh mà mọi người thường hay gọi mình đó, đây là kỉ niệm trong chuyến đi tham quan Địa Đạo Củ Chi, một người khách lạ đã gọi mình là "cô bé", và thế là cái tên cobe đã được các bạn học trong lớp đặt làm biệt danh luôn.hihi
Cobe_haidao = cô bé hải đảo: trong lòng lúc nào cũng yêu và nghĩ về quê hương của mình là Đảo Lý Sơn!
thế mà nghe nói có nguời định làm dâu đất liền kìa !!!! Hahaha

18Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sun Nov 28, 2010 7:18 pm

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
cobe_haidao đã viết:Cobe: Biệt danh mà mọi người thường hay gọi mình đó, đây là kỉ niệm trong chuyến đi tham quan Địa Đạo Củ Chi, một người khách lạ đã gọi mình là "cô bé", và thế là cái tên cobe đã được các bạn học trong lớp đặt làm biệt danh luôn.hihi
cũng còn may ! nếu chư người khách lạ ấy mà kêu " Ê KU" rungrang thì hum nay mọi chuyện khác rùi .

rungrang rungrang rungrang rungrang

https://www.facebook.com/

19Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sun Nov 28, 2010 8:11 pm

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
ngocthau007 đã viết:
cũng còn may ! nếu chư người khách lạ ấy mà kêu " Ê KU" rungrang thì hum nay mọi chuyện khác rùi .

Nếu người ta mà gọi thế thì không biết bây giờ xưng hô với cobe_haidao sao nhỉ. hehe rungrang

20Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sun Nov 28, 2010 8:17 pm

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
mọi người đánh hội đồng tội bé Thắng quá.
mà lần sau có đánh gọi anh đánh cùng zới nha Hahaha

http://vn.360plus.yahoo.com/kata_1412646/

21Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Sun Nov 28, 2010 8:36 pm

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
khoadkt đã viết:mọi người đánh hội đồng tội bé Thắng quá.
anh Khoa là chủ xị đó ! có gì Thắng tìm anh Khoa tính sổ nha !e vô tội đừng uýnh em !Hahaha

22Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Mon Nov 29, 2010 3:52 pm

cobe_haidao

cobe_haidao
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
angel_cry đã viết:
cobe_haidao đã viết: Cobe_haidao
thế mà nghe nói có nguời định làm dâu đất liền kìa !!!! Hahaha
Hậu nghe ai nói thế! Có làm dâu đất liền thì cũng về Lý Sơn chứ? hiiiiiiii.
Hậu có định làm rể đất liền không Thắng giới thiệu cho.
haha

23Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Mon Nov 29, 2010 3:54 pm

cobe_haidao

cobe_haidao
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
ngocthau007 đã viết:
cobe_haidao đã viết:Cobe: Biệt danh mà mọi người thường hay gọi mình đó, đây là kỉ niệm trong chuyến đi tham quan Địa Đạo Củ Chi, một người khách lạ đã gọi mình là "cô bé", và thế là cái tên cobe đã được các bạn học trong lớp đặt làm biệt danh luôn.hihi

Chết nè anh Thâu, dám comment lung tung gì đó
Question chetne

24Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Mon Nov 29, 2010 4:06 pm

cobe_haidao

cobe_haidao
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Anh Khoa ham zui nhỉ? Đánh người khác mà thích thế!hihihihi 56 56 56

25Ý nghĩa về Username của bạn! Empty Re: Ý nghĩa về Username của bạn! Mon Nov 29, 2010 4:09 pm

cobe_haidao

cobe_haidao
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
angel_cry đã viết:
anh Khoa là chủ xị đó ! có gì Thắng tìm anh Khoa tính sổ nha !e vô tội đừng uýnh em !Hahaha
Người nào ở gần thì Thắng sẽ tính sổ trước đó Hậu nè, Thắng nhớ không nhầm thì Hậu ở gần hơn đó, chuẩn bị tinh thần đi.
hihihihihi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next