Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
THÔNG BÁO ĐẾN TẤT CẢ THÀNH VIÊN VÀ BẠN ĐỌC 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
THÔNG BÁO ĐẾN TẤT CẢ THÀNH VIÊN VÀ BẠN ĐỌC 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Trong những tháng ngày đi qua, diễn đàn đã có nhiều ấn tượng và BQT đã dày công xây dựng được tiếng nói chung, đồng thời được các bạn gần xa quý mến đưa tin, đọc, tìm hiểu kiến thức, học hỏi được nhiều điều hay, thú vị. Bên cạnh đó cũng không ít khó khăn trăn trỡ luôn luôn quay quẫn rồi dẫn đến sự " chưa đồng thuận bằng lời nói trên nhiều TOPIC, chưa thật sự bổ ích mà chỉ là nhiều bài viết ( àh không, phải gọi là không phải bài viết mà gọi là bình loạn xạ) rồi dẫn đến mất đoàn kết, bạn bè gần xa khó hữu tâm tình, rồi ảnh hưởng đến diễn đàn chung của người con đất đảo.

Nay Q. BQT thông báo đến các thành viên và bạn đọc gần xa như sau:

1. Không nên đưa tin ăn, uống, ốc, cua, mực, hải sản khác : Chỉ nói là ăn, thèm,... nhìn mà thấy bê bếch quá ( lớn rồi), mà phải viết thành câu, thành bài suy luận có ý nghĩa mang tính chất quản bá hình ảnh, tượng trưng mới đúng.

2. Chúng ta phải tự viết bài ( kèm theo ảnh) có tính chất tự luận, tự kí, truyện, hay bút kí ) thiết thực đến đời sống bà con, làm tăng thêm sự đoàn kết, gắn bó, vun nén hơn trên từng lời nói , xây dựng diễn đàn và xây dựng trong cuộc sống cũng vậy.

3. Các bạn không nên " Bình' và" luận" nhiều quá dấn đến tranh cãi mất lòng nhau là mất đoàn kết không đúng với phương châm của diễn đàn, mà các bạn phải đóng góp xây dựng thật sự bằng tri thức, bằng lời nói chân tình, bằng biện pháp xây dựng Lý Sơn, bằng ngôn ngữ nói, viết lịch sự. Điều đó cũng chứng minh được bạn là thành công rồi đó.

4. Những TOPIC về ăn, uông, tôm, mức, cua, ốc.... TL . BQT đóng các trang đó.
một lần nữa mong các bạn thông cảm dùm cho và thực hiện đúng nhá.
trân trọng cảm ơn.

vandayit

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Cần đọc trước khi đưa tin không nên đưa tin biến những thứ vật phẩm có văn hóa, có giá trị riêng thành những thứ vô nghĩa ( chỉ biết nói thèm, ăn, uống, ngon, bổ ) mà không nói toác lên giá trị nhân văn của bản chất mỗi loại đó. Các bạn nên viết thành bài, thành bút kí, hay là viết bài đưa tin có ý nghĩa nhiều hơn là chỉ toàn nói ăn, và uống.
Để diễn đàn ngày càng đổi mới hơn, thành trang thông tin "trân trọng" hơn để các bạn gần xa ghé thăm hơn thì mong các bạn hãy tôn trọng những gì mình đang có và tôn trọng những lời của BQT.
còn không thì bị xóa bài, ban nick.

cảm ơn

vandayit

nguoicondatdao

nguoicondatdao
Level 3
Level 3
Mình thấy đa số thành viên trên forum đều có một điểm chung là; mong Lý Sơn mình ngày càng phát triển để đời sống người dân từng bước được cải thiện và nâng lên đáng kể......đã có chung một chí hướng tại sao chúng ta không năng nổ để tiếng nói của forum Lý Sơn có giá trị, tại sao mỗi thông tin trên forum chúng ta bình luận đều thể hiện sự quan tâm đến đời sống của người dân trên đảo, đã có sự quan tâm thì tại sao không bắt đầu từ thời điểm này mỗi thành viên góp một tiếng nói có tầm ành hưởng lớn đến chính quyền địa phương, cơ quan thẩm quyền khác.... chúng ta có nên lãng phí vào khung thời gian những bình luận có trách nhiệm nhưng hạn chế đi phẩm chất của chúng ta không, để rồi công chúng nhận thấy forum là một cái gì đó.....không.

Mình nghĩ mỗi thành viên cần nêu cao tinh thần có trách nhiệm để forum là một tiếng nói chung, và chúng ta tạm thời xem forum là một cơ quan nhỏ để đại diện tiếng nói của người dân huyện mình thử xem. Chúng ta hãy xem mình là một cử tri có ý thức và trách nhiệm, có quyền thảo luận và kiến nghị cấp trên, để góp phần phát triển huyện đảo ta.

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Một câu nói thật hay, một câu văn có nhiều ý nghĩa sẽ xóa tan đi mọi rác rưỡi còn tồn động, cảm ơn những gì có ý nghĩa nhất, các bạn khác cần nổ lực nhiều hơn nữa để diễn đàn ngày càng thịnh vượng, đời sống quê hương ngày càng phát triển hơn.

vandayit

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]