Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Fri Apr 13, 2012 4:32 pm

hungtech1

hungtech1
Level 4
Level 4
Chào các bạn từ Lý Sơn yêu quý.
Buổi chiều thứ 6 ngày 13, tự dưng trong người lại tràn về những kỷ niệm thời thơ ấu, sinh ra và lớn lên cùng với những cánh diều, cách làm diều, thả diều ở đảo quê ta luôn trong tâm trí không bao giờ nhạc phai.
Nay, mình viết những dòng tâm sự này với mong muốn thành lập hội thả diều Lý Sơn tại Sài Gòn, là nơi mà những người con Lý Sơn đang sinh sống, làm việc, học tập tại Sài Gòn gặp nhau, cùng thả cánh diều mơ ước Lý Sơn ở nơi đất người.
@@mình không nhớ rõ cách làm diều ngày xưa, các bạn nào còn nhớ có thể giúp mình với,
Nếu các bạn có ai rảnh rỗi, sinh nông nỗi như mình... thì đây là một trò giải tốt, giúp mình lấy lại cân bằng sau những lo toan vất vả. Đồng thời cũng là một nét văn hóa dường như đang bị lãng quên, vì trẻ nhỏ Lý Sơn bây giờ ít thất thả diều nữa rùi.
Một chút hoài niệm.
Hùng

2Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Fri Apr 13, 2012 5:56 pm

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
ý tưởng của bạn hay đó ^^

3Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Sat Apr 14, 2012 11:34 pm

ghet cay

ghet cay
Tiều ngư
Tiều ngư
làm diều bằng giấy thì quá dễ..ngày xưa trưa nắng mà đi thả diều, cầm ống dây cướt chạy chạy..gấp té bị gốc bắp đâm chảy máu zè bị quýnh thôi... đúng mà giờ ở Lý Sơn mình ít có thấy đứa trẻ con nào thả diều nữa

4Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Sun Apr 15, 2012 9:42 am

hungtech1

hungtech1
Level 4
Level 4
Trẻ em bây giờ, chơi game trên internet hàng giờ, tụ tập đàn đúng nhậu nhẹt, đánh bài, bàn số đề...nhà trường thì thả lỏng, thầy cô nản lòng...
Môi trường ở Lý Sơn xuống cấp nghiêm trọng, thật sự đáng lo âu...

5Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Sun Apr 15, 2012 11:24 am

KuGay_Kute_BaBy

KuGay_Kute_BaBy
Level 4
Level 4
ê e. hự. àh. đừng có nói xấu tụi này chứ. di thả diều giửa trưa nắng về cho ông bà già quýnh cho sưng mông àh. internet thi tụi này chấp nhận được. chứ nhậu nhặc thì không. uống mấy ly rượi cúng say len say xuống mà nhậu nổi gì.

6Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Sun Apr 15, 2012 1:19 pm

hungtech1

hungtech1
Level 4
Level 4
Các em là học sinh, tự bản thân các em phải cố gắng học hành, giải trí những môn chơi lành mạnh, tham gia các hoạt động đoàn, văn hóa....
Em thả diều thì thả buổi chiều, còn các em đã co ý thử rượu thì cũng là sai rùi, cho dù vài ly say nhưng cũng không nên. Nếu em đang là học sinh thì nên kiến nghị trường đẩy mạnh các buổi sinh hoạt, tổ chức các trò chơi lành mạnh, nâng cao văn hóa, ứng xử lễ phép...
Cảm ơn em Lê Văn Thành,

7Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Mon Apr 16, 2012 9:43 am

tankhuan_02

tankhuan_02
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
hiện tượng ít thả diều hơn trước chủ yếu là bây giờ bạn ít có tham gia trò chơi dân gian hơn trước do công nghệ thông tin phát triển vì vậy làm cho các em trẻ mê game đó là hiên ít thấy bạn trẻ thả diều

8Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Mon Apr 16, 2012 3:05 pm

ghet cay

ghet cay
Tiều ngư
Tiều ngư
tankhuan_022 nói đúng rồi...cái thời mình lúc nhỏ..có biết gì đến internet, thâm chí điện thoại di động cũng ko..tối ngày chỉ biết ra biển bắt cá..ngày nào nước lớn đi tắm biển ko thì đi thả diều (thả diều là zui nhất, nhưng hay bị đánh vì vụ này lắm)..giờ thì công nghệ thông tin phát triển như vũ bão, khó tránh khỏi trẻ em được tiếp cận với những trò game trên mạng và 1 số thứ khác nữa...đó là điều tất yếu !!!!

9Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Mon Apr 16, 2012 10:52 pm

daolyson.net

daolyson.net
Level 2
Level 2
@hungtech1: thành lập hội Diều Lý Sơn đi bạn, Diều tự làm chứ không phải mua à nha!

http://www.daolyson.net

10Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Tue Apr 17, 2012 9:59 am

ghet cay

ghet cay
Tiều ngư
Tiều ngư
uhm..đúng rồi..Diều tự làm mới đặc biệt chớ...các bác nó cứ đùa!! :)

11Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Tue Apr 17, 2012 1:21 pm

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Diều tự làm đi! nhớ lại hồi nhỏ cả nhóm bạn cùng xóm rủ nahu làm diều ra sân bay thả vui thật!!! ước gì giờ được thả lại vào mùa hè nhỉ? cái này là chuyện nhỏ tại sao chúng ta ko tổ chức nhỉ?

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

12Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Tue Apr 17, 2012 1:27 pm

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Hồi nhỏ có mấy trò chơi cũng hay bây giờ chẳng thấy ai còn chơi nữa! chơi nhảy lò cò, nhảy dây, chơi ren 3 chữ, chơi bắn súng làm từ cây trãy, mỗi lần tắm biển là chơi ren thú vị thật, chiều mùa hè rãnh ko làm gì thì làm diều đi thả! rồi bắn bi, tố đá dây su....

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

13Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Wed Apr 18, 2012 11:42 pm

ghet cay

ghet cay
Tiều ngư
Tiều ngư
còn 1 trò nữa cũng hay nhưng hơi bạo tý đó là : "đá gà" Question

14Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Empty Re: Ý tưởng hội Diều Lý Sơn. Thu Apr 19, 2012 9:33 pm

KuGay_Kute_BaBy

KuGay_Kute_BaBy
Level 4
Level 4
haiz, thấy chưa, hôm qua tui làm diều đi thả pi ông pà già quýnh sưng mông này( giỡn)hì, hehe hôm qua thả diều dui e, làm diều bằng giấy thả bay đả thiệt, kaka ai ở Lý Sơn mua diều giấy không pm tui làm cho, lấy rẻ 1 con diều 5000vnd. thui kaka

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]