Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Ngôi trường Lý Sơn là cái nôi của học sinh vượt khó học giỏi 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Ngôi trường Lý Sơn là cái nôi của học sinh vượt khó học giỏi 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Ngôi trường THPT Lý Sơn là nơi đầu sóng ngọn gió, nơi đảo xa xôi đất liền, còn nhiều thiếu thốn về thiết bị dạy và học cả thầy lẫn trò, tài liệu nghiên cứu và vật vả với sự đời cơm áo gạo tiền một nắng hai sương của những người nông dân, là người mẹ, người cha lo toan từng ngày trước thời bảo giá tăng cao. Không chịu khuất phục trước hoàn cảnh như thế,trường THPT Lý Sơn cả thầy, cô lẫn trò cùng nhau gieo chữ và học chữ vượt qua mọi khó khăn để trở thành nên người, thành tài trong cuộc sống.

[img]Ngôi trường Lý Sơn là cái nôi của học sinh vượt khó học giỏi 70587694 [/img]

Tuy thời gian không lâu, vậy mà nhìn lại ngôi trường hình thành và phát triển gần 30 ấy đã để lại nhiều ấn tượng sâu sắc nhất, nhiều kỉ niệm khó quên nhất trong cả cuộc đời của mỗi em học mỗi bước chân qua. Đặc biệt cũng từ ngôi trường này đào tạo biết bao nhiêu là người con Lý Sơn thành tài, trở thành y, bác sĩ, kỹ sư, thạc sĩ, tiến sĩ, cử nhân, lao động tay nghề cao và thành danh trên mọi miền tổ quốc, đã góp phần xây dựng quê hương phồn vinh hơn, tươi đẹp hơn.

[img]Ngôi trường Lý Sơn là cái nôi của học sinh vượt khó học giỏi 60951217 [/img]

Hôm nay chúng tôi đã trở lại thăm ngôi trường thân quen hồi nào, gặp lại các em nơi đây, niềm vui lại dâng trào,

[img]Ngôi trường Lý Sơn là cái nôi của học sinh vượt khó học giỏi 28935267 [/img]

trong lúc mùa thi học kì II của năm học 2012 – 2013 lại bắt đầu, học sinh trường THPT Lý Sơn, em nào cũng lo tất bật giờ học không ngừng nghỉ; không những mùa thi đến mà theo TV lyson.org chúng tôi ghi nhận thì học sinh nơi đây rất hiếu học, chịu khó, siêng năng học mọi lúc mọi nơi, dù có nhiều em có hoàn cảnh khó khăn, mất mát, nhưng mà vẫn cố gắng học tốt nhiều năm liền đạt danh hiệu học sinh giỏi và tiên tiến.

[img]Ngôi trường Lý Sơn là cái nôi của học sinh vượt khó học giỏi 52194408 [/img]

Trong số nhiều em học giỏi lại có em Lê Thị Tiến, là em có hoàn cảnh mất mát sự thương yêu dìu dắt của mẹ, mẹ của em là một giáo viên dạy TH, năm 2010 khi đi qua công tác tại trường TH An Bình và trong lúc qua về thăm gia đình không may bị nạn, sự mất mát như cào xé tâm cang, nhưng em được sự động viên của gia đình, bà con thầy cô và bạn bè, em đã quyết tâm học thật giỏi để không phụ lòng của mẹ khi còn sống dặn dò chăm sóc. Trong tình cờ chúng tôi gặp được em khi loay hoay tìm tài liệu trên mạng ôn thi đại học và tự học, tự nghiên cứu, chúng tôi hỏi mới biết em đã cố gắng và học giỏi trong 3 năm liền đó là lớp 10b4 là học sinh giỏi, lớp 11b1 là học sinh giỏi, kì I của năm 12 em đạt danh hiệu học sinh tiên tiến. Tính tình của em cũng rất cở mở, vui vẻ và hòa đồng trong lớp được nhiều bạn bè thương yêu.

[img]Ngôi trường Lý Sơn là cái nôi của học sinh vượt khó học giỏi 89663410 [/img]

Khi chúng tôi hỏi bạn bè của em Tiến thì bạn bè đều nói, bạn ấy rất nhiệt tình nhiều phong trào của lớp, của Đoàn, và học chăm chỉ, gương mẫu, ngoan hiền và giúp đỡ bạn bè, thân thiện và biết vượt qua chính mình .

Em đã tâm sự với sự hồn nhiên ngây thơ hiện trên từng giọng nói, để không phụ lòng mong mỏi của cha mẹ, anh em, thầy cô, bạn bè và cả chính bản thân, nên phải ra sức cố gắng học thật giỏi để trở thành con ngoan trò giỏi giúp ích phần nào cho quê hương.

Tuy chúng tôi rời xa mái trường thân yêu, nhưng lúc nào cũng hướng về cái nôi dạy dỗ nên người ấy, những người thầy, cô đã dạy dỗ từng ngày, từng giờ đã đổ xuống biết bao giọt mồ hôi, công sức dạy bảo, những kỉ niệm vui lẫn buồn đều ghi dấu trong kí ức mỗi học sinh nơi đây.

vandayit

Được sửa bởi vandayit ngày Tue Apr 30, 2013 8:16 am; sửa lần 1.

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
post lại ảnh, xong.

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Cảm ơn anh!
Bài viết rất hay và xúc tích, những gương mặt mới.

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
:ilove: Tải phần mêm đóng dấu ảnh về đóng ảnh cho đẹp anh Đầy ơi!!!! anh chèn tên bản quyên vào chiếm hít cả ảnh luôn hj............nhỏ chút sẽ đẹp hơn heheh

http://vuongquoctoi.tk/

MeoCon_LySon

MeoCon_LySon
Tiều ngư
Tiều ngư
Hihi....truong Ly Son len hinh dep ghe lun ak.......... :ilove:

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]