Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
gởi người tôi yêu. - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
gởi người tôi yêu. - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty gởi người tôi yêu. Mon May 16, 2011 4:02 pm

milkflower

milkflower
Level 2
Level 2
First topic message reminder :

Chỉ lần này nữa thôi, đây sẽ là lần cuối cùng em viết cho anh. Bởi em biết, mình không thể níu kéo tình yêu của anh. Em trăn trở và băn khoăn rất nhiều. Có thể đã có những lời đồn thổi không hay về em, nhưng đó chưa phải là nguyên nhân chính đúng không anh? Đến nay đã 6 tháng, kể từ ngày anh nói lời chia tay. Nó đến bất ngờ quá khiến em không thể chấp nhận được. Có những lúc em cũng nghĩ phải chấp nhận đó là sự thật, nhưng chưa bao giờ em thôi hy vọng. Em vẫn luôn cho đó chỉ là thử thách, là bài học anh dành cho em. Nhưng những ngày qua, với sự lạnh lùng, vô cảm của anh khiến em hiểu rằng, tình yêu trong anh đã thật sự không còn.
thời gian trôi qua. Một chuỗi ngày dài đằng đẵng với nỗi đau âm ỉ gặm nhấm trong tim, nhưng lại là khoảng thời gian quá ngắn ngủi để có thể vùi chôn bao kỷ niệm thật đẹp và cũng rất buồn vào miền ký ức. thời gian trôi qua đã lâu rồi mà nỗi đau trong em dường như chỉ mới ngày hôm qua thôi. Anh nói đúng, “Em nhục nhã lắm khi mà cứ hạ mình van xin một tình yêu đã chết". Em khó có thể quên anh, em lại càng không thể thôi yêu anh. Vậy nên, mỗi lần anh nói thế em cảm nhận được len lói đâu đó trong tim mình một nỗi đau thật lớn.

Đúng là cuộc đời đừng nói trước bước không qua anh nhỉ? Khi mình yêu nhau, làm sao biết được sẽ có lúc mình trở nên như thế này đâu, làm sao biết được có ngày mình lạnh lùng, vô cảm đến mức không liên lạc luôn anh nhỉ? Không biết thời gian trôi đi với anh có dễ dàng không? Nhưng với em thì quả thật là khó khăn, đau đớn.

Mình chia tay, nguyên nhân vì đâu là câu hỏi đặt ra trong em từng giây, từng phút. Em tự dày vò, dằn vặt bản thân khi nghe anh noi anh đã có vợ. khi nghĩ đến đó thật sự em không cầm dược nước mắt và không muốn đối diện với điều đó. Tại em thấy bất ngờ quá, em nghĩ anh không phải là hạng người nhanh thay lòng đổi dạ đến thế.

Anh nói anh không còn yêu em, cuộc đời của chúng ta không liên quan đến nhau, những việc em làm khiến anh sợ. Còn với em thì đau đớn vô cùng, anh vô tình hay cố tình nói ra những lời khiến tim em tổn thương, những lời nói của anh như muối sát vào tim em vậy.

Tại sao khi yêu nhau thì hạnh phúc là vậy, nhưng khi không còn tình cảm nữa thì người ta lại nhìn nhau với ánh mắt khác.
Em tự bảo mình hãy nhìn lại bản thân, đừng yêu anh nữa mà thay vào đó là yêu bản thân mình hơn. Đừng chạy theo anh nữa, mà nên vươn xa. Biết đâu rồi anh sẽ quay trở lại thì sao? Nếu vui thì nên cười mà buồn thì nên khóc cho thỏa lòng mình. Để rồi nỗi đau nó sẽ vơi đi. Nhưng lý trí không sao thắng nỗi được con tim. Em vẫn muốn tiếp tục níu kéo anh.

Em sẽ cố gắng xem tình yêu của chúng ta là trò chơi mà số phận sắp đặt. Số phận cho ta gặp nhau, nhưng không ràng buộc chúng ta thì cố gắng níu kéo cũng không được anh nhỉ? Nhưng cũng biết đâu, đây chỉ là thử thách ban đầu thì sao? Em sẽ quên anh, nhưng vẫn hy vọng nhiều lắm, em mong quả đất xoay tròn, mình chia tay rồi cũng sẽ có ngày gặp lại.
Em không mong là tình yêu của chúng ta còn mà chỉ mong sẽ có một ngày mình gặp nhau va vui vẻ sống bên nhau như anh em vậy thôi. Nếu anh đọc được những lời này thì mong anh hãy hiểu cho em, dừng trách em dừng giận em nữa nha anh!
Lời cuối trong tình yêu! hamster

26gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Wed Aug 03, 2011 10:42 pm

toi_ly_son76

toi_ly_son76
Level 2
Level 2
khổ quá ! vấn đề muôn thuở rui!
cố mà vượt qua nha bạn!

27gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Thu Aug 04, 2011 9:21 am

nguyenvandu

nguyenvandu
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
bạn phải luôn bình tĩnh, vì đôi lúc hi sinh tình yêu này bạn sẽ có một tình yêu tốt hơn, đừng buồn nữa bạn ơi, hãy trân trọng cuộc sống,đừng để lãng phí nhiều thời gian vì người đã dứt khoát ra đi! chúc bạn may mắn!

28gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Thu Aug 04, 2011 9:40 am

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
uh, mọi chuyện em hãy coi như là kỉ niệm, đừng nếu kéo để tự làm khổ mình, những người như vậy ko đáng để em yêu, họ có lý do bỏ em thì cũng có ngàn lý do để bỏ một ai đó, ko ai nói tình yêu tui dành cho người này là vĩnh cữu và cũng ko ai tự tin khẳng định mình sẽ giữ nó suốt đời. "tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ" câu này thật đúng. Hahaha
Chúc em lun tươi trẻ, kute (mà kute thì em có sẵn rùi nhỉ, ai cũng nói em rất kute).

29gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Thu Aug 04, 2011 4:18 pm

vanvinh10

vanvinh10
Tiều ngư
Tiều ngư
Đừng nói nữa em ơi, xin đừng nói nữa làm gì... tình yêu không lời mà. hehe " chắng lắm"
thôi giống anh nè... yêu đơn phương cho chắc. ( khỏi mất công mất chia tay)

chia sẽ chuyện tinh tôi một chút nè nhe:
trích trong tâm tư của tôi: " tôi gọi cho em, em nói chuyện với tôi như bạn;
ngày sau tôi lại gọi cho em thì ... cũng vậy;
ngày sau nữa, tôi lại goi cho em... lần này tôi "nói thật" và ...tôi bị tổn thương bỡi em ( e có người yêu mới rồi)

------ tôi đã thữ gọi như vậy nhiều lần rồi. And now, tôi rất muốn gọi cho em lắm chứ, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì tôi sợ em lại làm tôi tổn thương nữa thì sao, tôi sợ chính tôi sẽ bôi xấu hình ảnh của em trong tim tôi thì sao... thôi chấp nhận đơn phương mà đẹp cho cả em và anh".

Đúng ko em ... Thao? nghi gọi cho anh nha!!!!!!!

30gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Thu Aug 04, 2011 4:26 pm

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
milkflower đã viết:bài viết này của mình tuy viết ra nhưng giờ nhìn lại cảm thấy nó đối lập quan diểm sao sao ấy mọi người đọc thông cảm nhé! yeudi

Bạn ấy nói được thế này chắc bạn ấy cũng đã quên được những chuyện đã qua, quên đi những niềm đau, chúc bạn ấy.........

http://vn.360plus.yahoo.com/kata_1412646/

31gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Thu Aug 04, 2011 5:03 pm

Grenk_hihit

Grenk_hihit
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
hãy viết những nỗi đâu thù hận vào cát và khắc ghi những gì tốt đẹp nhất vào đá .......... gatdau

32gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Sun Aug 07, 2011 5:04 pm

Thanh +)ep

Thanh +)ep
Tiều ngư
Tiều ngư
Thà cử nói ra những j mình muốn núi sẽ thấy nhẹ nhàng và thanh thoảng hơn?Rồi thời gian sẽ làm bạn quên đi tất ca? thui?cố lên

33gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Sun Aug 07, 2011 7:58 pm

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Một tình yêu, một dại khờ mà hầu như ai cũng có nhiều cái đẹp nhưng trong cái đẹp có sự chan lẫn sự cay đắng? có ai thấu hiểu chăng??? có ai hỏi tình là gì? Nó như một trái mật ngọt tuyệt vời nhất nhưng cũng chứa rất nhiều trái ngang cay đắng nhất nếu hai bên không tôn trọng ( từ lời nói, lời yêu, tình cảm, cử chỉ, hành động, tin tưởng, thật thà, bao dung, rộng lượng có thể tha thứ một lần, dâng hiến,...) thì tình yêu ấy sẽ tan biến theo mây khói làm úa tàn những hạt cát còn len lõi bên gốc cây nào đó.
Anh sẽ đồng cảm và chia sẽ cùng em và cùng bài viết của em, chúc em vạn sự may mắn, sức khỏe, thành đạt và vượt qua mọi thử thách đến với chân thành nhé em !

vandayit

34gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Sun Aug 07, 2011 10:13 pm

HoaNguyen

HoaNguyen
Tiều ngư
Tiều ngư
(Cố Níu Lấy Đôi Tay) chị hãy nghe và suy ngẫm lời bài hát. Hãy hiểu người ấy của mình.Mọi người hay nói "đôi mắt là cửa sổ tâm hồn" nhưng cũng đừng để đôi mắt đánh lừa bản thân hãy cảm nhận bằng các giác quan của mình,bằng cả tâm hồn.Côn người không phải là cỗ máy không thể thay đổi trong tích tắc. Đừng nên gây ra áp lực thêm... Có lẽ anh ấy có những điều khó nói,hãy tìm một cơ hội thích hợp để hỏi khéo,đừng quá lạm dụng câu hỏi sẽ tạo nên sự nhạc nhẽo hay chỉ sẽ nhận về một câu từ chối khiến người đó càng ngại ngùng và lẫn tránh. Những gì quang trọng và quý báu rất ít xuất hiện khiến ta phải biết nắm bắt thời khắc đó vì thế lựa thời điểm thích hợp nhất hỏi nhẹ nhàng và cũng phải chuẩn bị tâm lý cho những gì xẫu nhất có thể xảy ra ,em nghĩ khi ta muốn hỏi những chuyện như vậy ta thường biết trước câu trả lời mà rơi vào trường hợp trên nếu muốn hỏi lý do chia tay để người ấy nói thật không khó chỉ là ta phải thật bình tĩnh cảm nhận và đôi khi câu trả lời thật tam không đến lúc áy mà sau một thời gian rất dài khi ta nhắc lại ý muốn hỏi khéo xem đó như ký ức đã qua chẳng hạn có thể sẽ được những điều hằng mong đợi nhưng hãy hết sức bình tĩnh.Nói chung tình yêu đến rất mau ''Tình cũ không rủ cũng đến'' mà, nhưng liệu có giữ nó được lâu hay không mới là điều quan trọng. Chúc chị sớm nhận được những lời ...của người ấy

35gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Thu Aug 11, 2011 4:48 pm

pig

pig
Level 1
Level 1
[i]hỏi thế gian tình là gì...
sự thật lúc nào cung phủ phàn vi thế hãy chấp nhận đừng nên hy vọng vào anh chàng mà chi luôn chờ đợi.hãy quên đi ,chắc sẽ có người khác yêu chị hơn anh đó thui.nhưng không phải em yêu chị đâu.em còn nhỏ mẹ không cho yêu.mẹ bảo yêu ai là mẹ đánh đòn.hix.

36gởi người tôi yêu. - Page 2 Empty Re: gởi người tôi yêu. Thu Aug 11, 2011 4:52 pm

pig

pig
Level 1
Level 1
ai bảo yêu sơm chi .đưng yêu.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2