Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
THÔNG BÁO CUẢ TV.BQT NHÁNH LÝ SƠN ĐẾN CÁC TV, HS-SV. 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
THÔNG BÁO CUẢ TV.BQT NHÁNH LÝ SƠN ĐẾN CÁC TV, HS-SV. 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Cứ mỗi năm đi qua, là mùa tuyển sinh cả nước lại tràn về, trong sự niềm vui hào hởi của hàng vạn Học sinh cả nước đang háo hức trang bị cho riêng mình một kiến thức làm hành trang đi đến đường vinh quang ấy đó là con đường Đại học, Cao đẳng, TCCN nói chung và HS con em Lý Sơn nói riêng.
Trên ngưỡng cửa vinh quang ấy, các em ban đầu gặp nhiều khó khăn, chân ước chân ráo, chưa quen thuộc môi trường rộng lớn bao la, một môi trường năng động ở đất khách quê người và chưa biết được đường xá thế nào, chổ ăn ở gần nơi thi, nơi ôn học tập, sinh hoạt, hướng dẫn các em.

vậy nay BQT. LÝ SƠN
[QUYẾT ĐỊNH THÔNG BÁO THAY LỜI NGÕ]
1. BQT mong muốn các anh, chị, em đang là sinh viên, Thành viên là người con đất đảo và đông đảo bạn đọc gần xa hay các bạn đang công tác làm ăn hãy hưởng ứng tình nguyện "ước mơ đến trường cho HS Lý Sơn" giành chút thời gian vàng ngọc để hội tụ hướng dẫn, đưa đón các em HS Lý Sơn khi đi thi ở các trường ĐH, CĐ, TCCN trong cả nước.
" bằng khẩu hiệu: Thương người là chính thương mình, đoàn kết đoàn kết mới thành công, gắn bó , thân thiện, thương yêu, giúp đỡ"
2. BQT mong muốn các TV. BQT diễn đàn Lyson.org trong và ngoài tỉnh, thành, hãy sắp xếp công việc và thời gian để họp TV đưa đón các em bằng cách tự nguyện, chân tình, nhiệt tình trong cách ăn ở, tìm phòng ở, chổ thi, chổ ôn thi để các em tự tin và hãnh diện về anh chị Lý Sơn.
3. Sắp xếp chổ ăn ở, sinh hoạt, đón các em từ nhà xe, nhà khách chờ, bến xe trong và ngoài thảnh phố, đưa đón các em trong quá trình thi khi có điều kiện.
4. Các em HS ở Lý Sơn đang gần bước vào mùa thi rồi đó, hãy ngay từ bây giờ cố gắng hết mình, chăm chỉ học tập và vươn tới tương lai đang chờ đón các em đó. Khi các em chuẩn bị đi thi ở cụm nào, trường nào, địa điểm ở đâu, tìm chổ ăn ở, chổ ôn thi một cách tin tưởng thì hãy vào TOPIC này tham khảo, gởi lại số điện thoại và được hướng dẫn nhiệt tình từ các anh, chị em đàn anh đang là sinh viên, đang công tác trong và ngoài tỉnh cả nước.
Đây là việc làm rất ý nghĩa và thực tế đầy nhân văn, mong TB. BQT diễn đàn Lyson.org trong các tỉnh thành cố gắng phân công và hoàn thành nhiệm vụ khi các em gởi gắm, tin tưởng, dẫn dắt. Việc làm tự nguyện, không đạt lợi ích, không riêng tư, không hưởng lợi, công minh để được ngàn đời thế hệ sau ghi nhớ.
TM. BQT NHÁNH LÝ SƠN
Vandayit

Được sửa bởi vandayit ngày Tue May 08, 2012 2:44 pm; sửa lần 2.

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
duylyson055 đã viết:Tai Nguyen
Tùy chọn
Nguyễn Văn Thể
thư gởi thầy long:
phần 1:sơ lược nội dung
Chúng em chào thầy
Kế thừa nghĩa cử cao đẹp của những anh chị khóa trước,chúng em,là
những sinh viên Lý Sơn tại tp HCM,tổ chức hoạt động tiếp sức mùa thi
để giúp các em học sinh 12 quê mình đạt kết quả tốt trong kì thi Đại
học sắp tới.
Để các em có thêm sự tin tưởng và biết đến thông tin này nhiều
hơn,chúng em nhờ thầy và Nhà trường phổ biến để các em học sinh được
biết.
Chúng em xin gửi lời chúc sức khỏe đến toàn thể Giáo Viên, công việc
thành công và chúc cho kỳ thi Tốt nghiệp,Đại học đầy quan trọng sắp
tới đạt kết quả cao nhất.
Chúng em chờ tin của thầy.

Người viết: nhóm sinh viên Lý Sơn
phần 2:gởi các em học sinh 12
Nhằm tạo điều kiện cho các em học sinh 12 đạt kết quả tốt trong kỳ thi tuyển sinh sắp tới,Hội Đồng Hương Lý Sơn tại Tp HCM-là những sinh viên khóa trước tổ chức hoạt động tiếp sức mùa thi để giúp đỡ các em những vấn đề sau:
1) Đón các em từ Bến Xe Miền Đông hay bất kì nơi nào trong thành phố về phòng trọ của người thân,nếu chưa có người thân thì tạm thời sẽ về phòng trọ của mấy anh chị ở,một số em sẽ ở ghép với các anh chị Lý Sơn,nếu số lượng đông thì sẽ giúp thuê phòng trọ.
2) Hướng dẫn các em đến những trung tâm ôn thi đại học
3) Vào những ngày diễn ra kỳ thi,nếu không có người thân chở đi thì các anh chị sẽ chở đi thi,nếu địa điểm thi cách xa phòng trọ thì sẽ giúp các em đi tìm phòng trọ ở gần địa điểm thi khi biết được địa điểm thi cụ thể để đảm bảo đến phòng thi sớm giờ.
4) Những vấn đề khác
Để biết thêm thông tin cụ thể,vui lòng liên lạc:
Anh Quả: 0985502715
Anh Thể: 01663507865
Anh Chính: 01643472840
Chị Ngân: 01669249885

MBA2010

MBA2010
Ban ĐH
 Ban ĐH
Nội dung thì có ý nghĩa nhưng Đồng chí Đầy hãy coi lại cách viết cho phù hợp.
Chỉ góp ý, nếu thấy tôi nói sai thì bạn Đầy bỏ qua không cần chỉ trách hay tranh luận.
Mong bạn thông cảm, vì mục tiêu tốt hơn.

ghet cay

ghet cay
Tiều ngư
Tiều ngư
nói nghe có vẻ dễ dàng nhỉ... cái này phải đổi tên lại thay vì "Quyết Định thông báo thay lời ngỏ" thì nên để là "Lời kêu gọi" thì hay hơn... đọc nội dung thì rõ ràng là lời kêu gọi. buộc các cấp dưới phải thi hành thì mới đưa ra quyết định chứ...:)

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
ghet cay đã viết:nói nghe có vẻ dễ dàng nhỉ... cái này phải đổi tên lại thay vì "Quyết Định thông báo thay lời ngỏ" thì nên để là "Lời kêu gọi" thì hay hơn... đọc nội dung thì rõ ràng là lời kêu gọi. buộc các cấp dưới phải thi hành thì mới đưa ra quyết định chứ...:)

cảm ơn những lời tri ân của bạn, tiêu đề "Quyết Định thông báo thay lời ngỏ" của BQT có 2 ý rõ ràng là :
ý 1: Cũng là lời ngõ bởi vì những bạn đọc gần xa anh em cùng mái ấm gia đình chung là " đại gia đình cùng quê hương Lý Sơn" chưa tham gia TV. BQT, chưa tham gia TV của diễn đàn ở nơi xa xứ quan tâm đến cộng đồng con em đảo nhỏ thì cùng chung tay góp sức cho các em trên bước đường vinh quang ở nơi đất khách quê người trong quá trình thi cử.
ý 2: Là "Quyết Định thông báo..." cũng là lời đề nghị của BQT diễn đàn lyson.org nhánh Lý Sơn yêu cầu đối với TV.BQT lyson.org ( LSO) , đối với TV tâm huyết đã tham gia diễn đàn ở mỗi tỉnh thành giành ít thời gian vàng ngọc giúp đỡ con em Lý Sơn cũng là một việc làm rất trân trọng, cần phải làm và thực hiện được, bởi vì diễn đàn lyson.org làm được không những việc thế này mà còn có cái việc làm có nghĩa và lớn hơn nữa đó, được tôn vinh,mang một tình cảm tràn đầy niềm tin giúp đỡ, chia sẽ, động viên tinh thần khích lệ của các em HS ở Lý Sơn cố gắng và học hỏi nhiều điều hay hơn ở lớp anh chị đi trước ấy.....

p/s: Mong các bạn gần xa đọc cho hết ý của câu, một hành động tình nguyện đáng tôn trọng, nên vì thế, đây là lòng tùy tâm các bạn vậy, mong các bạn hãy động thì hay hơn, chứ đừng đi phân tích thế này ít thế kia nhiều.

vandayit

Được sửa bởi vandayit ngày Tue May 08, 2012 9:04 pm; sửa lần 2.

duongtanthanh

duongtanthanh
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Thật ra có cái thông báo này thì càng thêm tốt thôi chứ ở nơi tỉnh thành nào trên cả nước nếu có con dân Lý Sơn mình ở mà HS của quê hương mình đi thi ở nơi đó có ai mà ko tận tình và nhiệt huyết đâu, mình đang ở Huế tuy là thành viên ở Lý Sơn mình ở đây ít nhưng rất đoàn kết và giúp đỡ nhau rất tận tình những em nào ra học hè hay đi thi ĐH . Thế nên có thông báo này thì tốt mà không có cũng chẳng sao bởi năm nào mà chẳng như thế , tâm huyết đưa đón mấy em đi thi và học hè.

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
Dù lời nói hay câu văn chưa phù hợp nhưng mục đích cuối cùng của người viết là muốn mang lại điều tốt cho các Thí Sinh... Nên mong các bạn hãy bỏ qua những cái chưa được mà chú ý đến nghĩa cử cao đẹp đó!!! xin cảm ơn.

http://www.wearedesigner.net

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
up lại cho các bạn tình nguyện viên giúp đỡ các em đi thi, chổ ăn, ở, địa điểm thi, ân cần, động viên, giúp đỡ,...là tấm lòng cao thượng, đoàn kết chăm lo cho các thế hệ trẻ noi theo anh chị đi trước, cũng là tấm lòng hướng về quê hương đất tổ, xây dựng phồn vinh giàu đẹp.
BQT mong các bạn thanh niên, tình nguyện viên, đoàn viên, SV, TV, BQT trong diễn đàn....là người con em Lý Sơn hãy cố gắng giành ít thời gian mà hướng dẫn cho các em đi thi đạt kết quả tốt, một ấn tượng tốt, một đàn anh, đàn chị tốt.

vandayit

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]